
 
MAKTABA KUU  -- ZANZIBAR 

KANUNI ZA KUJIUNGA NA UANACHAMA WA MAKTABA 

1) Kila anaetaka kujiunga na uanachama wa maktaba atatakiwa kujaza fomu ya maombi ambayo 
inapatikana katika dawati la mapokezi. 

2) Fomu hiyo utatakiwa uirejeshe pamoja ikiwa na picha moja ya (passport size) itakayo tumika 
katika kutengenezea kitambulisho (IDENTITY CARD) ambacho utatakiwa kuwa nacho unapokuja 
kupata huduma za maktaba. 

3) Fomu hiyo lazima iwe na muhuri halali wa skuli, ofisi au muhuri wa sheha katika eneo unalotoka. 

4) Utatakiwa kuandika namba yako ya simu ya halali na ya mdhamini wako. Namba hii ituwezesha 
kukupata pindi kukiwa na haja ya kufanya mawasiliano na wewe. 

GHARAMA ZA UANACHAMA 

5) Wanafunzi wa Vyuo na wengineo   ada yao ni  TSH 15,000/= 

6) Wanafunzi wa Secondary FI -FVI    5,000/= 

7) KG – STD VI TSH        1000/= 

 

GHARAMA ZA USAJILI WA TAASISI 

1) Kifurushi cha Platinum  TSH 300,000/= 
2) Kifurushi cha Gold  TSH 200,000/= 
3) Kifurushi cha silver  TSH 100,000/= 

 

                                                     KWA WAGENI 

8)  Kwa upande wa wageni  watalipia  TSH 30,000/= 

9) Uanachama utakaopewa utadumu kwa kipindi cha mwaka mmoja tu na utalazimika kuongeza 
muda wa uanachama uliopewa kwa kulipia nusu gharama ulizolipa wakati wa kuomba uanachama. 

10 ) Kila mwanachama atapatiwa kadi mbili (READERS TICKETS) zitakazomuwezesha kuazima vitabu 
viwili kwa wakati mmoja 

 

 

KANUNI ZA UTUMIAJI WA MAKTABA 

1) Hifadhi mikoba yako katika dawati la mapokezi,ni marufuku kabisa kuingia ndani ya maktaba na 
mikoba ,mifuko au vifurushi. 



 
2) Ni wanachama tu ndio watakaoruhusiwa kuazima vitabu na idadi ya mwisho ya vitabu vya kuazima 
itakua ni viwili(2) kwa wakati mmoja. 

3)Taasisi  itakayojiunga na kifurudhi cha Platinum atapata huduma ya kuazimwa vitabu 50 kwa 
mwezi ,mafunzo na kupangiwa maktaba yake.kifurushi cha Gold atapata kuazimwa vitabu 30 kwa 
mwezi,kupangiwa  maktaba na ushauri wa kitaalamu. Kifurushi cha silver atapata huduma ya 
kuazima vitabu 20 kwa mwezi 

4) Muda wa kuazima vitabu ni wiki mbili na baadhi ya vitabu ni wiki moja na lazima virudishwe si 
zaidi ya tarehe iliyoonyeshwa nyuma ya kitabu. 

5) Iwapo mwanachama atahitaji kuongeza muda wa kukaa na kitabu/vitabu ni lazima avirejeshe 
maktaba kwa kuongeza muda. 

6) Atakaechelewesha kurejesha kitabu/vitabu atalazimika kulipa faini ya Tsh. 1000 /= kwa siku kwa 
kila kitabu na hataruhusiwa kuchukua kitabu kingine akishindwa kulipa faini hiyo uanachama wake 
utasimamishwa hadi hapo atakapolipa faini hiyo. 

7) Ikiwa mwanachama hatotumia uanchama wake kwa mwaka mzima na zaidi, atalazimika kulipia 
gharama za uanachama mpya kwa mujibu wa kiwango chake  cha elimu . 

8) Ni marufuku kuazima kitabu kwa kutumia kadi ya mtu mwengine. 

9) Yeyote atakaebainika kuchukua kitabu kwa nia ya kuiba atachukuliwa hatua za kisheria. 

10) Mwanachama atakaepoteza, atakaerudisha kitabu hali ya kuwa kimechanika au kupungua 
karatasi, atalazimika kukilipa kitabu hicho. 

11) Sio ruhusa kuzungumza na simu unapokua Maktaba 

12) Hairuhusiwi kula ,kunywa,wala kuvuta sigara ndani ya Maktaba. 

13) Ni marufuku kufanya majadiliano kwa sauti kubwa ndani yaMaktaba. 

ZINGATIA : 

• Unalazimika kufuata kanuni hizi wakati wote unapokua Maktaba  

•Hatua za kisheria zitachukuliwa kwa yeyote atakae vunja sheria hizi. 

Kurejeshwa kwa fomu hii inathibitisha kuwa umezisoma na kuzifahamu kanuni za utumiaji wa 
maktaba yetu na upo tayari kuzifuata 

Tunaomba ushirikiano wako. 


