
  
                            WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA AMALI 
                              
                       BODI YA HUDUMA ZA MAKTABA - ZANZIBAR 
 
 

TANGAZO LA SHINDANO LA UANDISHI  
 

Bodi Ya Huduma za Maktaba – Zanzibar inawakaribisha watunzi na waandishi wa kazi za kubuni  
za fasihi ya Kiswahili, kushiriki katika Shindano la Uandishi -2024. Shindano hili litahusisha 
kazi za Riwaya, Tamthilia, Ushairi pamoja Hadithi za Watoto. Mwandishi awasilishe utanzu 
mmoja tu atakaouchagua. Tanzu zaidi moja hazitopokelewa. Washiriki na Washindi wa shindano 
hili watazawadiwa zawadi nono kwa Lengo la kuendeleza tasnia ya utunzi na uandishi wa vitabu 
Zanzibar. 
 
 

VIGEZO VYA UANDISHI 
 

1. KAZI ZA RIWAYA 
 
a) Mshiriki awe Mzanzibari. 
 
b) Mswada wa riwaya uwe katika lugha ya Kiswahili. 

 
c) Mwandishi atalazimika kutuma kazi moja tu (mswada au kitabu) 

 
d) Kitabu kiwe kimechapishwa kuanzia mwaka 2019 hadi 2024 na kisiwe kilishinda katika 

mashindano yoyote na kupata tuzo.   
 

e) Ukubwa wa mswada wa riwaya uwe na maneno kati ya 60000 na 100000. 
 

f) Sehemu yoyote ya mswada isiwe imenakiliwa kutoka katika riwaya yoyote. 
 

g) Kitabu au mswada wa riwaya ambao ulishinda nafasi ya 1-3 katika mashindano ya tunzo 
nyingine zozote hauruhusiwi kutumwa katika shindano hili. 
 

h) Mwandishi awasilishe mswada wenye uasili – yaani alioubuni mwenyewe. 
 

i) Mswada utakaotumwa uwe umeandikwa vizuri na ujikite katika masuala ya muhimu 
kadhaa ya kuelimisha kijamii. 

 
 
 
 
 



2. KAZI ZA USHAIRI. 
 

a. Mshiriki awe Mzanzibari. 
 

b. Ushairi au Utenzi  uwe katika lugha ya Kiswahili. 
 

c. Mwandishi atalazimika kutuma kazi moja tu (mswada au kitabu) 
 

d. Kitabu kiwe kimechapishwa kuanzia mwaka 2019 hadi 2024 na kisiwe kilishinda 
katika mashindano yoyote na kupata tuzo.   
 

e. Mswada wa mashairi uwe na mashairi yasiyopungua 50 na yasiyozidi 65. Kila 
shairi moja liwe na beti zisizozidi 15.  
 

f. Mswada wa utenzi uwe na beti kati ya 300 – 450. 
 

g. Sehemu yoyote ya mswada isiwe imenakiliwa kutoka katika mashairi yoyote au 
utenzi wowote.  

 
h. Kitabu au mswada wa mashairi au utenzi  ambao ulishinda nafasi ya 1-3 katika 

mashindano ya tunzo nyingine zozote hauruhusiwi kutumwa katika shindano hili. 
 

i. Mwandishi awasilishe mswada wenye uasili – yaani alioubuni yeye mwenyewe. 
 

j. Kitabu au mswada wa ushairi au utenzi ambao ulishinda nafasi ya 1-3 katika 
mashindano ya tunzo nyingine zozote, hauruhusiwi kutumwa katika shindano hili. 

 
 

k. Mswada utakaotumwa uwe umeandikwa vizuri na ujikite katika masuala ya 
muhimu kadhaa ya kuelimisha kijamii. 

 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 



 
 
3. KAZI ZA TAMTHILIYA. 
 

a. Mshiriki awe Mzanzibari. 
 

b. Kitabu au Mswada wa tamthiliya uwe katika lugha ya Kiswahili. 
 

c. Mwandishi atalazimika kutuma kazi moja tu (mswada au kitabu) 
 

d. Kitabu kiwe kimechapishwa kuanzia mwaka 2019 hadi 2024 na kisiwe kilishinda 
katika mashindano yoyote na kupata tuzo.   

 
e. Uwe na kurasa kati ya 60 – 80. 

 
f. Sehemu yoyote ya mswada isiwe imenakiliwa kutoka katika tamthiliya yoyote au 

igizo lolote la jukwaani. 
 

g. Kitabu au mswada wa tamthilia ambao ulishinda nafasi ya 1-3 katika mashindano 
ya tunzo nyingine zozote hauruhusiwi kutumwa katika shindano hili. 

 
h. Mwandishi awasilishe mswada wenye uasili – yaani alioubuni yeye mwenyewe. 

 
 

i. Mswada utakaotumwa uwe umeandikwa vizuri na ujikite katika masuala  muhimu 
kadhaa ya kuelimisha kijamii. 

 
 

 
4. KAZI ZA HADITHI ZA WATOTO 
 

a. Mshiriki awe Mzanzibari. 
 

b. Kitabu au Mswada uwe katika lugha ya Kiswahili, rahisi na inayoeleweka. 
 

c. Mwandishi atalazimika kutuma kazi moja tu (mswada au kitabu) 
 

d. Uwe na maneno kati 250-1000 
 

e. Kitabu kiwe kimechapishwa kuanzia mwaka 2019 hadi 2024 na kisiwe kilishinda 
katika mashindano yoyote na kupata tuzo.   

 
f. Kitabu au Mswada wa hadithi ulenge watoto wa umri kati ya miaka 5 -12 

 
g. Sehemu yoyote ya mswada isiwe imenakiliwa kutoka katika hadithi yoyote. 

 



h. Kitabu au mswada utakaowasilishwa ni lazima uwe na michoro halisi(isinakiliwe 
kutoka katika mitandao). 

 
i. Kitabu au Mswada utakaotumwa ujikite katika masuala  muhimu kadhaa ya 

kuelimisha watoto. 
 
 

TARATIBU ZA KUWASILISHA MSWADA AU KITABU 
 

a) Mswada utumwe kama kiambatisho kwa Microsoft word.  
 

b) Ukurasa wa kwanza wa mswada uwe na kichwa cha mswada na jumla ya maneno kwa 
riwaya na hadithi za watoto, idadi ya kurasa kwa tamthiliya na  idadi ya mashairi au idadi 
ya beti kama ni utenzi. 

 
c) Kitabu au mswada uwe na namba kwenye kila ukurasa. 

 
d) 4. Maandishi yawe katika “Times new Roman’’ ukubwa wa herufi (font size) Uwe 12 na 

double spacing. 
 

e) Mwandishi asiandike jina lake wala taarifa zake binafsi kwenye mswada au kitabu 
 

f) Mwandishi atume mswada wake kwa kutumia barua pepe itakayoambatishwa na 
mswada. Kwenye barua pepe aandike majina matatu kwa ukamilifu, jinsia yake, namba 
ya simu,anuani, wasifu wake usiozidi maneno 100 na umri wake. (Inasisitizwa 
mwandishi asiweke taarifa hizi kwenye ukurasa wowote wa mswada au kitabu). 

 
g) Kitabu au mswada uwasilishwe kati ya Juni 20 na Ogasti 1, 2024. 

 
h) Tuma mswada wako wa nakala laini (softcopy) kwa njia ya kieletroniki kwa kutumia 

anuani ya barua pepe ifuatayo: mashindano@zls.go.tz 
 
                                                    
Kwa taarifa zaidi , wasiliana na:  
BODI YA HUDUMA ZA MATABA ZANZIBAR 
Mtaa wa Gymkhan-Maisara 
SIMU: +255776792299 
EMAIL:info.zlsb@zls.go.tz 
 
 
 
 
 
         
 


